• Wahayin #3: Ƙarshe
    Aug 12 2024
    Wannan darasi yana ba da bayanin tsarin littafin Ru'ya ta Yohanna. Bayan wahayi na farko na Kristi da wasiƙa zuwa ga ikilisiyoyi, Yohanna ya ga wahayi na sama inda aka zubo raƙuman shari’a uku a duniya, suna ɗauke da yawancin littafin. Wannan ya biyo bayan faɗuwar manyan rundunonin gaba da Kristi da ke aiki a duniya, zuwan Yesu na biyu, sarautar Kristi na Shekara Dubu da kuma hukunci na ƙarshe na duk wanda ya tsaya gāba da Kristi har ƙarshe. Sa'an nan kuma sababbin sammai da ƙasa za su zo a matsayin sakamako na har abada na masu aminci.
    Show More Show Less
    26 mins
  • Wahayin #2: Ikklisiya Bakwai na Wahayi
    Aug 12 2024
    Wannan darasi ya ɗauki mahallin Ru’ya ta Yohanna a matsayin wasiƙar da ke ɗauke da saƙo guda ɗaya ga ikilisiyoyi bakwai a Asiya Ƙarama. Waɗannan haruffa a cikin wasiƙar suna ba da misali don kimantawa ba kawai kowane coci na zamani ba cikin sharuddan tagomashi, rashin yarda, da kuma umarni na musamman da Yesu ya bayyana ga kowannensu a cikin Ruya ta Yohanna, amma har ma wani misali na kimanta kowane zuciyar Kirista da kuma inda mutum ya tsaya tare da Yesu a cikin aikin imaninsa.
    Show More Show Less
    27 mins
  • Wahayin #1: Bangaskiya ga Allah Mai Nasara
    Aug 12 2024
    Wannan darasi ya gabatar da Littafin Ru’ya ta Yohanna, inda ya yi bayani dalla-dalla muhimman dalilai guda uku a cikin rubutunsa, da yin bayani dalla-dalla hanyoyin mafi fa’ida na karanta littattafan arzuki irinsa, da kuma fayyace babban labarin da littafin yake wa’azi. Wahayin ya yi amfani da alamomin gama-gari da yawa daga duniyar Tsohon Kusa da Gabas, gami da lambobi, sunaye, da al'amuran sararin samaniya da adadi don yin wa'azin saƙon bege a tsakiyar tsanantawa da barazana. Allah yana nasara a ƙarshe kuma waɗanda suka kasance da gaskiya ko da wahala za su sami lada na har abada da rai na har abada.
    Show More Show Less
    27 mins
  • Jude: Yaƙi don Bangaskiya
    Aug 12 2024
    Wannan darasi ya bincika gajeriyar wasiƙar Yahuda, ɗan'uwan Yakubu da Yesu. Yana ƙarfafa masu bi su kāre koyarwar Kristi & tsarkin bangaskiyar Kirista. Yahuda ya ba da misalan rashin haƙurin Allah ga mugayen zukata da mugayen ayyuka. Allah ƙauna ne, adalci, kuma mai tsarki, saboda haka, yana azabtar da masu zunubi da ba su tuba ba. Malaman arya da suke yawaita a cikin Ikklisiya suna kama da mutane marasa biyayya na Tsohon Alkawari da Allah ya halaka, don haka ya kamata masu bi su yi ƙoƙari su cece su daga azaba ta wurin wa’azin gaskiya.
    Show More Show Less
    26 mins
  • 2 & 3 Yohanna: Ƙauna ta Gaskiya
    Aug 12 2024
    Wannan darasi ya buɗe wasiƙun Yohanna na 2 & 3 kuma yana nuna mana yadda ake yin rayuwa mai cike da ƙauna. Ƙauna na taimaka wa masu bi su sani & dawwama cikin gaskiya, su yi biyayya ga umurnin Allah, da kuma kare wasu daga cutarwa ta har abada. Yohanna ya yi gargaɗi game da koyarwar ƙarya da ke ƙaryata ’yan Adam. Ya kamata masu bi su gane abin da ya kamata a bar su a gida da kuma a cikin coci, kuma shugabannin suna bukatar su yi lissafin halinsu. Dole ne masu bi su tsaya a koyaushe don gaskiya, musamman a madadin ƙaunatattunmu da ikilisiya.
    Show More Show Less
    27 mins
  • 1 Yohanna #2: 'Ya'yan Allah ko Iblis?
    Aug 12 2024
    Wannan darasi ya ci gaba da tattauna Yohanna a Wasikarsa ta farko, yana mai da hankali kan hanyoyin kimanta tafiyarmu tare da Kristi—Mu ’ya’yan Allah ne ko kuwa Shaiɗan? An hukunta ’ya’yan Allah da zunubansu; sun tuba kuma an fi jarabce su da zunubi. Sun canza zuciya, bangaskiyar rayuwa, kuma ƙaunar Allah da aka zubo musu na taimaka musu su ƙaunaci Allah da sauran mutane. ’Ya’yan Iblis suna ɓata sunan Yesu kuma suna rayuwa ta zunubi. Yesu cikakken mutum ne kuma cikakken allahntaka.
    Show More Show Less
    25 mins
  • 1 Yohanna #1: Tabbacin Ceto
    Aug 12 2024
    Wannan darasi ya gabatar da wasiƙar Yohanna ta farko kuma ya bayyana abubuwa takwas don taimaki almajiran Yesu na gaskiya su kasance da gaba gaɗi game da bangaskiyarsu kuma su ba da tabbacin ceto. Abubuwa takwas sune 1. hujjojin mutuwar Yesu da tashin matattu, 2. bangaskiya ga alkawuran Allah, hali, da ceto, 3. gafara - tsarkakewa mai gudana, 4. zumuncin muminai, 5. bin, da gaske bayan Allah - biyayya, 6. .Yaya daga sabuwar rayuwar mu cikin Almasihu, 7. Ƙaunar Allah, da kuma 8. shafewar Ruhu Mai Tsarki.
    Show More Show Less
    23 mins
  • Wasiƙun Bitrus #5: Sanin Allah Da Kansa
    Aug 12 2024
    Wannan darasi ya rubuta kalmomin ƙarfafawa na ƙarshe na Bitrus ga masu bi kafin mutuwarsa. Bitrus ya tuna musu game da girma a ruhaniya cikin sanin Kristi, rayuwa ta zahiri, da kuma shelarsa ga wasu. Allah yana cika alkawuransa yayin da masu bi suka koma kamannin Allah ta wurin ƙwazo don ƙara jerin halaye ga bangaskiyarsu waɗanda za su taimake su girma a ruhaniya. Sanin Allah da sanin Allah yana da daraja ta har abada, gama Ubangiji zai dawo, yana cika dukan alkawuran Allah, yana ceton masu adalci, yana hukunta miyagu.
    Show More Show Less
    27 mins